Fréttir

Lands­bank­inn veit­ir 15 millj­ón­ir króna í sam­fé­lags­styrki - 2019

Samfélagsstyrkjum að upphæð 15 milljónum króna var úthlutað úr Samfélagssjóði Landsbankans þriðjudaginn 17. desember sl. Alls hlutu 33 verkefni styrki að þessu sinni. Verkefnin sem hlutu styrki eru afar fjölbreytt og gagnast fólki á öllum aldri og víða um land.
Styrkþegar eða fulltrúar þeirra auk dómnefndar og bankastjóra Landsbankans.
18. desember 2019

Fjögur verkefni hlutu styrk að fjárhæð 1 milljón króna, 15 verkefni hlutu 500.000 króna styrk og 14 verkefni fengu 250.000 króna styrk.

Rúmlega 700 umsóknir bárust sjóðnum að þessu sinni. Samfélagsstyrkjum Landsbankans er ætlað að styðja mannúðar- og líknarmál, menntamál, rannsóknir og vísindi, forvarnar- og æskulýðsstarf, umhverfismál og verkefni á sviðum menningar og lista.

Dómnefnd samfélagsstyrkja var skipuð þeim Ármanni Jakobssyni, prófessor við Háskóla Íslands, Felix Bergssyni, leikara og Guðrúnu Agnarsdóttur, lækni, en hún var jafnframt formaður dómnefndar.

Frá árinu 2011 hafa um 350 verkefni fengið samfélagsstyrki úr Samfélagssjóði Landsbankans og nema styrkirnir samtals 150 milljónum króna.

Samfélagsstyrkir Landsbankans 2019

1.000.000 kr.

 • Markús Már Efraím SigurðssonMarkús Már Efraím Sigurðsson fær styrk fyrir Rithöfundaskólann í Gerðubergi. Skólinn hefur þjónað börnum í Breiðholti og víðar frá ársbyrjun. Ritsmiðjurnar eru ókeypis og öllum börnum opnar. Í ritsmiðjunum læra börnin ekki bara að skrifa sögur heldur efla námskeiðin einnig lesskilning og kveikja áhuga á bóklestri. Ennfremur læra börnin að þau hafi rödd og að þeirra rödd sé þess virði að hlustað sé á hana.
 • Krumma films ehf.Styrkurinn er veittur til að koma á legg nýjum vef, svonafolk.is. Þar verður að finna frumheimildir, um 400 klukkustundir af kvikmynduðu efni, sem Hrafnhildur Gunnarsdóttir viðaði að sér á 27 árum við gerð þáttaraðarinnar Svona fólk sem fjallar um mannréttindabaráttu homma og lesbía á Íslandi.
 • SálstofanSálstofan fær styrk til að halda forvarnarnámskeiðið Núvitund fyrir foreldra langveikra barna. Markmið námskeiðsins er að þjálfa foreldra í að bregðast við þörfum barna sinna af meiri yfirvegun og beina athyglinni að því sem er hér og nú. Getur þetta haft jákvæðar afleiðingar á foreldrafærni og samskipti við barn.
 • Menntunarsjóður Mæðrastyrksnefndar ReykjavíkurMenntunarsjóðurinn hefur verið starfræktur frá árinu 2012 og frá upphafi veitt tæplega 300 styrki til efnaminni kvenna. Markmið sjóðsins er að styrkja tekjulágar konur og mæður til náms svo þær geti bætt hag sinn til framtíðar.

500.000 kr.

 • Miðstöð foreldra og barnaMiðstöð foreldra og barna veitir sérhæfða tengslaeflandi meðferð fyrir ungbörn og foreldra þeirra. Fær Miðstöðin styrk fyrir verkefnið Snemmtækar forvarnir fyrir foreldra ungbarna.
 • Samtök um kvennaathvarfSamtök um kvennaathvarf fá styrk fyrir verkefnið Heimilisofbeldi: Forvarnir í framhaldsskólum á Íslandi. Á síðasta ári lét Kvennathvarfið gera rannsókn um heimilisofbeldi. Til stendur að kynna niðurstöður rannsóknarinnar fyrir framhaldsskólanemendum um land allt.
 • Sálfræðingar HöfðabakkaStyrkurinn er veittur til verkefnisins Sterkari út í lífið. Um er að ræða forvarnarverkefni þar sem aðgengi foreldra að efni sem styrkir sjálfsmynd barna og unglinga er aukið til muna.
 • Myndlistaskólinn í ReykjavíkMyndlistaskólinn í Reykjavík fær styrk fyrir myndlistarnámskeið fyrir hælisleitendur. Námskeiðið verður sniðið að börnum og mæðrum þeirra. Markmiðið er að börnin geti sótt uppbyggilegt frístundarstarf og að styrkja félagsleg tengsl kvennanna.
 • Menningarfélagið HneyksListStyrkurinn er veittur til verkefnisins RVK Fringe jaðarlistahátíð. Reykjavík Fringe er alþjóðleg jaðarlistahátíð, stökkpallur og tengslanet fyrir listafólk til að koma sér á framfæri hérlendis sem erlendis. Hátíðin fer fram í þriðja sinn víðsvegar um Reykjavíkurborg 4.-12. júlí 2020.
 • Sönghátíð í Hafnarborg - AndlagStyrkurinn er veittur til Sönghátíðarinnar í Hafnarborg sem fer fram næsta sumar. Dagskrá hátíðarinnar er alltaf mjög fjölbreytt og markmið hennar er meðal annars að koma sönglist á framfæri og skapa listræn og félagsleg verðmæti.
 • Heilabrot endurhæfingarseturHeilabrot endurhæfingarsetur er nýstofnað góðgerðafélag sem undirbýr nýtt endurhæfingarúrræði fyrir fólk með hegðunarvanda eftir heilaskaða. Félagið fær styrk til að fara í endurbætar á húsnæði fyrir starfsemina.
 • BjarkarhlíðStyrkurinn er veittur til verkefnisins Karlamáttur. Bjarkarhlíð er miðstöð fyrir þolendur ofbeldis og vill efla þjónustuna við karlmenn sem er stækkandi hópur þjónustuþega miðstöðvarinnar.
 • Rauði krossinn á ÍslandiStyrkurinn er veittur til verkefnisins Barnamenning – stuðningur við efnaminni börn á Eyjafjarðarsvæðinu. Mörg börn fara á mis við leiksýningar og aðra menningartengda viðburði sem boðið er upp á í aðdraganda jóla vegna efnahagsstöðu. Eyjafjarðardeild Rauða krossins býður því nú börnum úr efnaminni fjölskyldum ásamt foreldrum að fara á jólaleikrit fyrir börn.
 • Aðalbjörg EgilsdóttirAðalbjörg Egilsdóttir fær styrk til að geta boðið upp á umhverfisfræðslu í grunnskólum á höfuðborgarsvæðinu. Fræðslan veður fjölbreytt og valdeflandi þar sem nemendur verða hvattir til lífsstílsbreytinga og sýnt hvernig þeir geta haft áhrif í umhverfismálum.
 • Ferðamálahópur Borgarfjarðar eystriStyrkurinn er veittur til verkefnisins Víknaslóðir til framtíðar. Markmið verkefnisins er að hlúa að göngusvæðinu Víknaslóðir sem er eitt hið vinsælasta á Austurlandi.
 • Háskólinn í ReykjavíkHáskólinn í Reykjavík fær styrk vegna verkefnisins Stelpur og tækni. Stelpur og tækni dagurinn er árlegur viðburður á vegum Háskólans í Reykjavík. Viðburðurinn gengur út á að kynna fyrir stelpum í 9. bekk grunnskólanna þá fjölmörgu möguleika sem eru til staðar í tækninámi og tæknistörfum.
 • Rannsóknasetur Háskóla Íslands á VestfjörðumStyrkurinn er veittur til verkefnisins Sumarnámskeið í sjávarrannsóknum. Markmið verkefnisins er að grunnskólanemar kynnist fjölþættum hliðum sjávarrannsókna og mikilvægi sjávarauðlinda í íslensku samfélagi. Nemendur fá að kynnast vísindalegri aðferðafræði í alvöru rannsóknastofu og eru virkir þátttakendur í rannsóknum.
 • Þorsteinn V. EinarssonStyrkurinn er veittur til verkefnisins Karlmennskuþættir. Framleiða á vefsjónvarpsþætti um málefni er varðar karlmenn og karlmennskuhugmyndir. Markmiðið er að varpa ljósi á áhrif þessara hugmynda á stöðu drengja og karla á nokkrum sviðum.
 • María K. JónsdóttirMaría K. Jónsdóttir fær styrk fyrir verkefnið Nýgengi heilahristings hjá íslensku íþróttafólki. Til stendur að rannsaka hversu margir íþróttamenn, konur og karlar, í efstu deildum íshokkí, körfu-, fót- og handbolta fá heilahristing yfir tveggja ára tímabil. Niðurstöður munu koma að gagni í forvarnar- og meðferðarstarfi.

250.000 kr.

 • Íþróttafélag ReykjavíkurStyrkurinn er veittur til verkefnisins Tinnubörn í ÍR en Tinna er úrræði fyrir unga, einstæða foreldra sem vilja breytingar fyrir sig og börn sín. Frá því að Tinnuverkefnið hófst hefur Fjölskyldumiðstöðin í Breiðholti og ÍR haft gott samstarf um að hvetja Tinnubörn til virkrar þátttöku í íþróttum.
 • Sólborg GuðbrandsdóttirStyrkurinn er veitur til verkefnisins Fávitar sem er átak gegn stafrænu og annars konar kynferðisofbeldi. Verkefnið byrjaði á Instagram en hefur síðan vaxið með fyrirlestrum og samtölum við unglinga í félagsmiðstöðvum, grunn- og framhaldsskólum víðs vegar um landið.
 • List í ljósiStyrkurinn er veittur til vetrarhátíðarinnar List í ljósi sem er haldin árlega á Seyðisfirði. Hátíðin verður haldin í fimmta sinn 14.-15. febrúar 2020.
 • Unnur María Máney BergsveinsdóttirUnnur María Máney Bergsveinsdóttir fær styrk fyrir verkefnið Fjölskyldusirkushelgar Húlladúllunnar. Verkefnið er meðal hugsað sem öðruvísi upplifun fyrir fjölskyldur þar sem þátttakendur á öllum aldri fá að kynnast sirkuslistum og prófa sirkusáhöld undir leiðsögn tveggja sirkuskennara.
 • Druslubækur og doðrantar félagasamtökStyrkurinn er veittur til verkefnisins Átak í þýðingum ungmennabókamennta. Um er að ræða samstarfsverkefni barnabókaþýðenda og -höfunda sem miðar að því að fjölga þýðingum á bókum fyrir börn og ungmenni milli Norðurlandamála.
 • HörpustrengirStyrkurinn er veittur fyrir verkefnið Upptakturinn 2020. Upptakturinn er tónsköpunarverðlaun barna og ungmenna þar sem þau geta sent inn tónsmíð og síðan fullunnið hana ásamt reyndari listamönnum. Afrakstur þessarar vinnu eru svo tónleikar með verkum þátttakenda á Barnamenningarhátíð í Hörpu.
 • LÍF styrktarfélagFær styrk til að endurnýja vöggur á fæðingarvaktinni og á sængurlegudeild kvennadeildar Landspítalans. LÍF styrktarfélag var stofnað fyrir 10 árum síðan og er tilgangur félagsins að styðja við og styrkja kvennadeild Landspítalans.
 • Bataskóli ÍslandsStyrkurinn er veittur til að kaupa fjarfundarbúnað sem mun nýtast við kennslu utan skólans, svo sem úti á landsbyggðinni og á stöðum þar sem fólk á ekki heimangengt.
 • Miðstöð slysavarna barnaFær styrk til að framleiða fræðslumyndbönd fyrir foreldra um slysavarnir barna. Myndböndin verða textuð og/eða talsett á tíu mismunandi tungumálum.
 • Hreinni HornstrandirHreinni Hornstrandir er óhagnaðardrifið áhugamannafélag sem fær styrk til að hreinsa strandirnar í friðlandinu á Hornströndum. Félagið hefur staðið fyrir hreinsunum síðan árið 2014 og hefur safnað rúmlega 33 tonnum af rusli.
 • Harpa StefánsdóttirHarpa Stefánsdóttir hlýtur styrk fyrir verkefnið Eldhúsatlasinn: Grænmetisréttir frá 196 löndum. Með Eldhúsatalasinum vill Harpa vekja áhuga og athygli á mikilvægi þess að minnka neyslu á kjöti og öðrum dýraafurðum í nafni umhverfisverndar og dýravelferðar á jákvæðan og fordómalausan hátt.
 • Handaband sf.Styrkurinn er veittur til Handbands sem er samfélagsverkefni, sem varð til þegar þrír textílhönnuðir tóku höndum saman og opnuðu vinnustofu sem öllum er velkomið að heimsækja án þátttökugjalds. Markmið verkefnisins er að styrkja þátttakendur, auka lífsgæði og draga úr félagslegri einangrun.
 • Alviðra, landgræðslu- og náttúruverndarstofnunFær styrk til viðhalds og bóta á göngustígum við Sogið og Ingólfsfjall. Endurreisn er hafin á sviðinu og líður í því er að gera leið almennings um svæði greiða.
 • Menntaskólinn að LaugarvatniFær styrk til vistheimtar svæðisins Langimelur. Langimelur er uppblásið svæði fyrir ofan kaupstaðinn Laugarvatn sem nemendur á Laugarvatni hafa tekið að sér að sjá um vistheimt á í samstarfi við Skógrækt ríkisins.

Myndir á Facebook frá afhendingunni

Þú gætir einnig haft áhuga á
Stúlka með síma
12. júlí 2024
Enn einfaldara að byrja að nota Landsbankaappið
Nýskráning í Landsbankaappið hefur aldrei verið einfaldari og nú geta allir prófað appið án nokkurra skuldbindinga. Með þessu opnum við enn frekar fyrir aðgang að þjónustu Landsbankans.
Menningarnótt 2023
9. júlí 2024
24 verkefni fá úthlutað úr Menningarnæturpottinum
Í ár fá 24 spennandi verkefni styrki úr Menningarnæturpotti Landsbankans og Reykjavíkurborgar. Verkefnin miða meðal annars að því að færa borgarbúum myndlist, tónlist og fjölbreytta listgjörninga, bæði innan- og utandyra.
Austurbakki
5. júlí 2024
Fyrirtækjaráðgjöf verður ráðgjafi fjármálaráðuneytisins vegna sölu á eignarhluta ríkisins í Íslandsbanka
Fjármála- og efnahagsráðuneytið hefur ráðið Fyrirtækjaráðgjöf Landsbankans sem sjálfstæðan fjármálaráðgjafa við skipulagningu og yfirumsjón á fyrirhuguðu markaðssettu útboði eða útboðum á eftirstandandi eignarhluta ríkisins í Íslandsbanka hf.
Björn A. Ólafsson
4. júlí 2024
Björn Auðunn Ólafsson til liðs við Landsbankann
Björn Auðunn Ólafsson hefur gengið til liðs við Fyrirtækjaráðgjöf Landsbankans og hefur hann þegar hafið störf.
Landsbankinn.pl
3. júlí 2024
Meiri upplýsingar á pólsku á landsbankinn.pl
Við höfum bætt við pólskri útgáfu af Landsbankavefnum, til viðbótar við íslenska og enska útgáfu. Á pólska vefnum eru upplýsingar um appið okkar, greiðslukort, gengi gjaldmiðla, viðbótarlífeyrissparnað, rafræn skilríki, Auðkennisappið og fleira.
2. júlí 2024
Enn meira öryggi í Landsbankaappinu
Við höfum bætt stillingarmöguleikum við Landsbankaappið sem auka enn frekar öryggi í korta- og bankaviðskiptum. Nú getur þú með einföldum hætti lokað fyrir tiltekna notkun á greiðslukortum í appinu og síðan opnað fyrir þær aftur þegar þér hentar. Ef þörf krefur getur þú valið neyðarlokun og þá er lokað fyrir öll kortin þín og aðgang að appi og netbanka.
Arinbjörn Ólafsson og Theódór Ragnar Gíslason
20. júní 2024
Landsbankinn og Defend Iceland vinna saman að netöryggi
Landsbankinn og netöryggisfyrirtækið Defend Iceland hafa gert samning um aðgang að hugbúnaði villuveiðigáttar fyrirtækisins til að auka og styrkja varnir gegn árásum á net- og tölvukerfi Landsbankans.
14. júní 2024
Hægt að nota Auðkennisappið við innskráningu
Við vekjum athygli á að hægt er að nota Auðkennisappið til að skrá sig inn og til auðkenningar í netbankanum og Landsbankaappinu og innan tíðar verður einnig hægt að framkvæma fullgildar rafrænar undirritanir. Það hentar einkum þegar þú ert í netsambandi en ekki í símasambandi eða ert með erlent farsímanúmer.
14. júní 2024
Do logowania można używać aplikacji Auðkenni
Zwracamy uwagę na fakt, iż do logowania można używać aplikacji Auðkenni, jaki i do identyfikacji w bankowości elektronicznej i aplikacji bankowej. Ponadto niebawem będzie można składać kwalifikowane podpisy elektroniczne. Może to być szczególnie przydatne, gdy będziesz miał(a) dostęp do Internetu, ale nie będziesz miał(a) zasięgu sieci telefonicznej lub w przypadku zagranicznego numeru telefonu komórkowego.
Grænland
12. júní 2024
Fjárfestadagur Amaroq Minerals
Fjárfestadagur Amaroq Minerals verður í húsnæði Landsbankans í Reykjastræti 6, fimmtudaginn 13. júní kl. 14.00-16.00. Húsið opnar kl. 13.30 og að fundi loknum verður boðið upp á drykki og léttar veitingar.
Vefkökur

Með því að smella á „Leyfa allar“ samþykkir þú notkun á vefkökum til þess að auka virkni vefsins, greina vefnotkun og aðstoða við markaðssetningu.

Nánar um vefkökur